Vụ cư dân Home City 177 Trung Kính bất ngờ bị bịt lối đi: Không ai đổ trộm phế liệu?

12/03/2019 9:10 (GMT+7)
Ông Nguyễn Thế Vinh - Phó Giám đốc Công ty TNHH MTV Đầu tư Văn Phú – Chủ đầu tư dự án xây trường tiểu học tại số 177 Trung Kính cho rằng: Không ai đổ trộm phế liệu!

Chiều nay (12/3/2019), UNBD Quận Cầu Giấy đã tổ chức cuộc họp để giải quyết đơn kiến nghị của công dân liên quan đến dự án Home City, số 177 Trung Kính, phường Yên Hòa, quận Cầu Giấy, TP.Hà Nội.

Trao đổi với Chất lượng Việt Nam online (VietQ.vn) sau cuộc họp, một cư dân sống tại chung cư Home City 177 Trung Kính cho biết, mặc dù được triệu tập theo giấy mời nhưng đại diện Sở Xây dựng TP.Hà Nội, Sở Tài nguyên và Môi trường, Công ty TNHH VNT đều vắng  mặt.

Theo cư dân này, tại cuộc họp, khi trả lời phản ánh của cư dân Home City về việc 3 đống phế liệu bịt lối đi 177 Trung Kính, ông Nguyễn Thế Vinh -  Phó Giám đốc Công ty TNHH MTV Đầu tư Văn Phú – Chủ đầu tư dự án cho rằng: “Không ai đổ trộm. Dự án trường tiểu học đủ điều kiện để triển khai, đơn vị tổng thầu thi công được dán tại công trình theo đúng quy định. Do không phụ trách mảng kĩ thuật nên không trả lời được”.

Vụ cư dân Home City 177 Trung Kính bất ngờ bị bịt lối đi: Không ai đổ trộm phế liệu?

 Rạng sáng ngày 11/3, 3 đống phế liệu bất ngờ được đổ xuống lối đi của chung cư Home City tại số 177 Trung Kính. 

Cư dân này thông tin thêm, tại cuộc họp, Công an Quận Cầu Giấy cũng có ý kiến về vụ việc trên. Theo đó, Công an Quận Cầu Giấy đề nghị chủ đầu tư tạm dừng việc thi công dự án, thu dọn ngay toàn bộ phế thải xây dựng tại lối đi 177 Trung Kính.

Về phía Đội Quản lý trật tự xây dựng đô thị Quận Cầu Giấy, đơn vị này cho biết, chưa nhận được thông báo khởi công và hồ sơ xây dựng trường tiểu học, mầm non. Đơn vị đề nghị chủ đầu tư có thông báo khởi công và hồ sơ liên quan cho cơ quan chức năng để giám sát, kiểm tra.

Kết luận buổi làm việc, lãnh đạo UBND Quận Cầu Giấy giao Phòng Quản lý đô thị tham mưu UBND Quận có văn bản báo cáo Sở Xây dựng, UBND TP.Hà Nội xem xét tạm dừng việc xây dựng dự án trường học cho đến khi hoàn thành việc đầu tư xây dựng đường theo quy hoạch cho dự án.

Như Chất lượng Việt Nam online (VietQ.vn) thông tin trước đó, gần 3 giờ sáng ngày 11/3, lối đi tại 177 Trung Kính “bất ngờ” bị bịt kín bởi 3 đống đất và phế thải xây dựng. Đống gạch đá đổ chắn khiến người dân sống tại chung cư Home City phải đi qua lối ra đường Nguyễn Chánh.

Việc này khiến cư dân vô cùng bức xúc. Họ cho rằng, việc đơn vị thi công trường tiểu học ngang nhiên đổ đất ngăn lối đi 177 Trung Kính là "tiếp tay" cho chủ đầu tư "chiếm dụng lối 177 Trung Kính", bắt người dân phải đi lối ra đường Nguyễn Chánh, nơi nhiều người cho rằng nó thuộc đất của dự án khác.

Vụ cư dân Home City 177 Trung Kính bất ngờ bị bịt lối đi: Không ai đổ trộm phế liệu?
Vụ cư dân Home City 177 Trung Kính bất ngờ bị bịt lối đi: Không ai đổ trộm phế liệu?

 Chiều 11/3, nhiều cư dân sống tại chung cư Home City đi làm về và không vào được nhà do 3 đống phế liệu bịt kín lối đi 177 Trung Kính. Quá bức xúc họ đã căng băng rôn phản đối.

Cũng theo người dân sống tại tại Home City, khi mua căn hộ ở đây, trên hợp đồng ghi rõ địa chỉ Home City tại 177 Trung Kính. Tuy nhiên, thời gian gần đây, phần đất trước Home City (số 177 Trung Kính) lại được sử dụng cho một dự án xây trường tiểu học. Và, đến rạng sáng ngày 11/3 bất ngờ có 3 đống đất bịt kín lối đi 177 Trung Kính.

“Việc lối đi 177 Trung Kính bị đổ vật liệu bịt kín thử hỏi nếu không may xảy ra hỏa hoạn xe cứu hỏa sẽ đi đường nào vào?”, một người dân bức xúc nói.

Thực tế tại chung cư Home City từng xảy ra sự việc xe cứu thương bị chặn khi đến đưa một cụ ông 50 tuổi đi cấp cứu khiến dư luận hết sức bất bình.

Vụ cư dân Home City 177 Trung Kính bất ngờ bị bịt lối đi: Không ai đổ trộm phế liệu?

 Trên hợp đồng mua nhà và sổ hộ khẩu ghi Home City tọa lạc tại 177 Trung Kính. Tuy nhiên, thời gian gần đây, cũng chính tại 177 Trung Kính lại trở thành công trường thi công của một trường tiểu học do Công ty TNHH MTV Đầu tư Văn Phú -Trung Kính làm chủ đầu tư. 

 

Chiều ngày 11/3, nhiều cư dân Home City đi làm về không thể vào nhà do đống phế liệu nằm chình ình. Quá bức xúc trước sự việc trên, cư dân đã căng băng rôn phản đối khiến đoạn đường Trung Kính qua số nhà 177 bị ùn tắc.

Chất lượng Việt Nam online sẽ tiếp tục thông tin về vụ việc trên!

Theo Vietq

 
Kích thước font In ấn

Bình luận chia sẻ

Bất động sản
Tin đã đăng
https://www.hopon-hopoff.vn
Cafe Trung Nguyên legend
https://gianphoibasao.vn
Minh Long
FPT
Kính mắt thủy tiên
Hàng hóa và Thương hiệu HN
Cơ quan chủ quản: HỘI CHỐNG HÀNG GIẢ VÀ BẢO VỆ THƯƠNG HIỆU TP. HÀ NỘI
Số giấy phép: 109/GP-TTĐT, cấp ngày 09/05/2018 bởi Cục Phát thanh, Truyền hình và Thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
 Ban điện tử: Toà nhà Thăng Long Tower, Phòng P7, Tầng P, số 99 Mạc Thái Tổ, Cầu Giấy, Hà Nội.
 Số máy bàn: 024.5678.1579
Tổng biên tập: Ông Phạm Bá Dục
Email: Hanghoathuonghieuhnonline@gmail.com
logo.png
BIÊN TẬP NỘI DUNG
Phạm Hoàng Vũ - Phụ trách điện tử
Trần Thu Trang - Thư ký tòa soạn
Đường dây nóng: 0922.666683
Để tố giác, tố cáo sản phẩm làm giả, làm nhái, hàng kém chất lượng bạn đọc vui lòng liên hệ: 0904.140983
® Ghi rõ nguồn "HATAP" khi đăng tải lại nội dung trên website này.